เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2563 สถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด นำโดยรองศาสตราจารย์ ดร.ศักดิ์ศรี สืบสิงห์ ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา ลงพื้นที่จัด กิจกรรมที่ 1 การประชุมเชิงปฏิบัติการการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสภาพแวดล้อมและการบริหารจัดการขยะของมหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ดและชุมชนท้องถิ่น บ้านนากระตึบ ต.ท่าม่วง อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด